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‘Wafugaiji wamuunga mkono RC

Na SAMWEL MWANGA
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WADAU na wafugajl mkoani

jfiyu wameunga mkono kauli
= Mkuu wa Mkoa wa Simiyu,
Anthony Mtaka kupiga marufuku
operesheni ya Wizara ya Mifugo
na Uvuvi kwa wafugaji iliyopewa
jina la Nzagamba, kuwasaka
wahujumu wa sekta ya mifugo na
kudhibiti utoroshaji wa mifugo na
mazao yake.

Mtaka alionyeshwa
kukasirishwa na kutoridhishwa
na utendaji wa watendaji kutoka
wizara hiyo ambao wameigeuza
operesheni hiyo kuwa kero kwa
kuwanyanyasa wafugajl.
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Alitoa kauli hiyo Januari 25, kupiga marufuku utckelezaji wa  watendaji wa wizara wamekuwa
mwaka huu mjini Bariadi katika operesheni hiyo mkoani humo ni wakitusumbua _ kweli utakuta

kikao cha viongozi wa Mkoa wa sahihi. umetoa ngombe wako zizini
Simiyu na wataalam wa Wizara ya Kwa mujibu wa wafugahi  nyumbani ameamua kumpeleka
Mifugo na Uvuvi mbele ya Naibu  hao, watekelezaji wa operesheni mnadani uweze kujt atia fedha
Waziri, Abdallah Ulega. hiyo wamekuwa wakiwanyanyasa  kwa ajili ya kuendes%a maisha

Wakizungmza na  wafugaji na kuwapatia usumbufu  yako.
MTANZANIA kwa nyakati tofwti wa mara kwa mard pindi “]_akini ukikutana nao ni shida
wafugaji mbalimbali  wilayani wanapopeleka mifugo yao kuuzwa  kweli, utasumbuliwa kwa kipindi

Maswa ambao pia wamekumbwa  kwenye minada. kirefu wakidai kibali wakati natoa
na  kadhia  hiyo, walisema Mmoja wa wafugaji  hao, ng'ombe wa 1t umbani,” alisema.
alichokipinga RC Mtaka ndiyo Masanja Nungha,  alisema Hivi karibuni Naibu Waziri
uhalisia na wafugaji wanashindwa —malengo ya hatua hiyo ni mazuri ~Wwa Mifugo na Uvuvi, Abdalah
kufanya biashara kwa uhuru 1akini wameshangaa ‘natekelezwa  Ulega alifanya ziara ya kazi siku

Wakizungumza na waandishi ndani ya nchi wakati ilipaswa moja mkoani Simiyw, ambako
wa “habari katika mnada wa itekelezwe kwenye  mikoa Mtaka aliikosoa ope;esheni hiyo

Genani ulioko wilayani humo ambayo iko pembezoni mwa katika mkoa wa Simiyu akisema
walisema  kitendo cha Mtaka mipaka va nchi yetu. “Hawa imekuwa ikiwavuruga wafugajl.

— PICHA: ABDALLAH AMIRI.




